Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Habari Kuu

Rais Samia abariki Dkt Nchimbi kujiuzulu

Hatimaye Rais Samia Suluhu Hassan ameridhia kujiuzulu kwa makamu wake, Dkt. Emmanuel Nchimbi

Jumanne, 25 Agosti 2026 · 19:58Dakika 1 kusoma
Dkt. Nchimbi akiwa na Rais Samia
Dkt. Nchimbi akiwa na Rais Samia — Na Mpigapicha Wetu

RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan, ameridhia uamuzi wa Dkt. John Nchimbi kujiuzulu nafasi ya makamu wa rais.

Katika taarifa iliyotumwa kwa umma kutoka Ikulu, Rais Samia amesema anakubali Dkt. Nchimbi kuondoka kwenye dhamana yake.

Rais Samia amemshukuru Dkt. Nchimbi kwa utumishi wake kwa muda aliohudumu kwenye nafasi hiyo.

Taarifa imesema kuwa taratibu za kikatiba za kumpata makamu wa rais mwingine zitachukuliwa.

  • siasa
  • samia
  • nchimbi
  • tanzania

Soma Pia