Uhuru wa Lissu unaanzia wapi, uhaini wake unaishia wapi?
Ansbert Ngurumo akiwa na Lissu wakati amelazwa Hospitali ya Nairobi, Kenya.
Makala ya kina ya ndani na ya kimataifa.
Ansbert Ngurumo akiwa na Lissu wakati amelazwa Hospitali ya Nairobi, Kenya.

TUNAENDELEA simulizi na visa, vituko na mikasa vilivyofanywa na Rais wa Zaire (sasa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo), Mobutu Sesseseko Kuku wa Zabanga.
IKIWA una mgogoro wa ardhi na ukaendelea kulalamika kwa viongozi wa kijiji kwa miaka mingi, hatua hiyo pekee haisimamishi ukomo wa muda wa kisheria (limitation period).
SEHEMU ya sita tuliona jinsi serikali ilivyoendelea kupambana Mahakama ya Rufani kwa kuomba ruhusa ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi wa Mahakama Kuu uliotengua uamuzi wa Kamati ya Maadili ya Mawakili.
KATIKA sehemu ya kwanza ya makala haya tuliona jinsi ukosefu wa elimu sahihi ya afya ya uzazi unavyoathiri makundi ya vijana katika Mkoa wa dodoma.
KATIKA sehemu ya tano tuliona jinsi Mahakama Kuu ilivyokataa kumpa Mwanasheria Mkuu wa Serikali ruhusa (leave) ya kukata rufaa kwenda Mahakama ya Rufani dhidi ya uamuzi uliokuwa umemtendea haki Fatma Karume.
KATIKA sehemu ya nne tuliona jinsi Mahakama Kuu ilivyotengua uamuzi wa Kamati ya Maadili ya Mawakili uliokuwa umemfuta Wakili Fatma Karume kwenye Daftari la Mawakili.
MKOA wa Dodoma una zaidi ya theluthi moja ya wakazi wake wakiwa vijana wenye umri wa miaka 15 hadi 35.
OBUTU Sese Seko Kuku Ngwendu Wazambanga aliwahi kuwa Rais wa Zaire, ambayo sasa inaitwa Jamhuri ya Kidemokrasia na Congo – DRC.
KATIKA sehemu ya tatu tuliona jinsi Kamati ya Maadili ya Mawakili ilivyomkuta Wakili Fatma Karume na hatia ya utovu mkubwa wa nidhamu na kuamuru afutwe kabisa kwenye Daftari la Mawakili.
AGOSTI 10, 2026, Rais Samia Suluhu Hassan aliketi mezani Ikulu ya Chamwino, Dodoma pamoja na viongozi wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC).
IDADI kubwa ya watu huitazama na kuipa tafsiri eSwatini kupitia nyuso tatu zenye tabasamu; Mfalme Mswati III, Mama Malkia LaTfwala na Waziri Mkuu Russell Dlamini.
PROFESA Kitila Mkumbo, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Mipango na Uwekezaji), amesema kuwa Tanzania imepunguza kwa kiwango kikubwa utegemezi wa misaada ya nje, hivyo kusitishwa au kuwekwa masharti kwenye misaada hakutakuwa na athari kubwa kama ilivyokuwa zamani.
KATIKA sehemu ya pili tuliona jinsi Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya Tanzania alivyofungua shauri mbele ya Kamati ya Maadili ya Mawakili akiiomba imvue kabisa uwakili Fatma Karume.