Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Habari

Maziko kaka yake Tundu Lissu kusubiri hukumu

Akiwa bado korokoroni kusubiri hukumu ya kesi ya uhaini inayomkabili Tundu Lissu, kaka yake aitwate Alute Simon Lissu amefariki dunia, huku familia ikieleza kusubiri kutolewa kwa hukumu ndipo iamue tarehe ya maziko.

Jumatatu, 2 Novemba 2026 · 14:48Dakika 1 kusomaToleo 188, uk. 20
Wakili Alute Lissu
Wakili Alute Lissu — Picha kutoka Maktaba ya Pambazuko

WAKILI Alute Simon Mughwai Lissu, aliyefariki dunia usiku wa kuamkia jana – Novemba Mosi, atazikwa baada ya kutolewa kwa hukumu ya mdogo wake, Tundu Lissu.

Tundu Lissu anayekabiliwa na shitaka la uhaini, ni mdogo wa Wakili Alute. Hukumu ya mwenyekiti huyo wa Chadema itatolewa Ijumaa – Novemba 6, na Mahakama Kuu – Masjala Ndogo ya Dar es Salaam.

Familia ya Lissu imeeleza kwamba itasubiri hukumu hiyo ili kupanga lini marehemu Alute atazikwa.

Alute amefariki dunia usiku wa kuamkia Jumapili, Novemba 1, 2026, akiwa anapatiwa matibabu katika Hospitali ya Selian, jijini Arusha.

Akizungumza kuhusu uamuzi wa familia, Dkt. Vincent Lissu Mughwai, mdogo wa marehemu na msemaji wa familia, amesema wamekubaliana kusubiri kwanza hukumu ya kesi hiyo kabla ya kupanga na kutangaza ratiba ya mazishi.

Uamuzi huo unamaanisha kuwa familia itaendelea na maandalizi ya msiba huku ikisubiri matokeo ya shauri la ndugu yao.

Kesi dhidi ya Tundu Lissu imekuwa ikiendelea mahakamani, na tarehe ya hukumu ilipangwa baada ya pande zote kukamilisha mawasilisho yao ya mwisho.

Kifo cha Alute kimeongeza majonzi kwa familia ya Lissu katika kipindi ambacho mmoja wa wanafamilia wake yuko mahabusu akisubiri uamuzi wa mahakama.

Taarifa za awali za kifo chake zimeripoti kuwa alikuwa akipatiwa matibabu hospitalini Arusha kabla ya kufariki dunia.

Tayari Chadema, chama kinachoongozwa na Tundu Lissu kimetoa salamu za pole kwa familia kufuatia msiba huo wa Alute.

  • Alute
  • Kifo
  • Wakili
  • Lissu

Soma Pia