Kudamka kunavyokatiza umakini wa watoto
KUWAHI shule alfajiri ni sehemu ya maisha ya kila siku kwa wanafunzi wengi. Baadhi yao huamka mapema kujiandaa, kutembea umbali mrefu au kutumia usafiri wa umma.
Serikali za mitaa, miundombinu, elimu na afya.
KUWAHI shule alfajiri ni sehemu ya maisha ya kila siku kwa wanafunzi wengi. Baadhi yao huamka mapema kujiandaa, kutembea umbali mrefu au kutumia usafiri wa umma.
NI wiki nyingine tena tunakutana nawe msomaji wangu kupitia safu hii kwa lengo la kupeana elimu na maarifa kuhusu masuala ya uhusiano.
KATIKA jamii nyingi hasa Afrika, ulemavu huonekana kama kikwazo kinachomzuia mtu kuishi maisha yenye tija na furaha.
KILA siku Rahma Abdallah hulazimika kufikiria jambo moja muhimu kabla ya mambo mengine; ‘dawa yake.’ Rahma, ambaye anaishi Chanika, Dar es Salaam, ni mmoja wa watu wanaoishi na ugonjwa wa selimundu (sickle cell) ambao humlazimisha mgonjwa kuishi kwa kutegemea dawa ya ‘hydroxyurea’ kusaidia kudhibiti athari za ugonjwa huo.
KILA siku ninapoitazama nchi yetu na mambo yanayoibuka, ninawiwa kuuliza iwapo mimi na wenzangu wa nchi hii tumewahi kutulia na kujiuliza maswali.
KATIKA siasa kuna matukio mengi ambayo ni vigumu kuyatabiri. Tukio moja huweza kutokea na maswali yakijitokeza jibu lake likawa rahisi.
KATIKA jamii nyingi barani Afrika, ni nadra sana kuwaona watu wenye ulemavu wakijumuika kikamilifu kwenye maeneo ya umma.
HABARI za leo msomaji wa safu hii ya uhusiano na karibu uweze kujipatia elimu na ujuzi mbalimbali wa masuala ya maisha.
KATIKA mlolongo wa siku zinazoazimishwa kidunia, ipo siku ya Kimataifa ya Ubinadamu (World Humanitarian Day), ambayo huadhimishwa Agosti 19 kila mwaka.
MARA nyingi ukitembea mtaani, hasa mijini, utaona mtu aliyeketi kwenye kiti-mwendo (wheelchair), anasukumwa na mtu mwingine.
NI wiki nyingine tena tunakutana katika safu hii ya uhusiano ili kufahamishana mambo mbalimbali ya maisha.
Na Mwandishi WETU MALEZI bora katika makuzi ya mtoto ni msingi wenye afya, mafanikio na ustawi kwa jamii inayojitambua.
HABARI za leo msomaji wangu wa Safu ya Uhusiano karibu tuungane pamoja kujulishana masuala mbalimbali ya maisha.
MARA nyingi tunasikia na hata kuona wafadhili kutoka nchi zilizoendelea wakigawa viungo bandia vya bure kwa watu wenye ulemavu katika nchi zinazoendelea.
HABARI za wiki hii msomaji wangu wa safu ya uhusiano. Karibu tushiriki elimu na ushauri kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu eneo hilo.