
Mtanzania aweka historia soka la wanawake Marekani
Hakika Tanzania inaendelea kuchanja mbuga katika michezo, tayari binti wa Kitanzania ameweka historia ya kutukuka huko Marekani. Fuatilia hapa kujua kilichompa sifa hiyo.
Simba, Yanga, Taifa Stars na michezo ya kimataifa.

Hakika Tanzania inaendelea kuchanja mbuga katika michezo, tayari binti wa Kitanzania ameweka historia ya kutukuka huko Marekani. Fuatilia hapa kujua kilichompa sifa hiyo.
MSHAMBULIAJI wa pembeni wa Timu ya Barcelona ya Hispania, Raphael Dias Belloli ‘Raphinha’ ameendeleza moto wa kufumania nyavu za wapinzani kwa kupachika mabao 12 katika michezo saba ya ligi kuu ya nchi hiyo, La Liga -2026/27.
TIMU ya Taifa ya Wanawake ya Tanzania chini ya miaka 20 ‘Tanzanite Queens' imeaga mashindano ya Kombe la Dunia baada ya kupokea vipondo vizito kwenye fainali hizo zinazoendelea nchini Poland.
WAWAKILISHI bora wa muda mrefu katika mashindano ya kimataifa kutoka ardhi ya Julius Kambarage Nyerere, Klabu ya Simba, hawachekeshi hata kidogo linapokuja suala la mechi za kimataifa Afrika.
WAWAKILISHI wa Tanzania katika mashindano ya Ligi ya Mabingwa Afrika (CAF CL) hatua za awali, Klabu ya Simba imeanza kampeni yao msimu wa 2026/27 kwa ushindi wa bao (0-1) dhidi ya Mighty Wanderers ugenini nchini Malawi.
BAADA ya mapunziko ya wiki kadhaa, hatimaye utamu wa Ligi Kuu Mchezo wa Wavu Tanzania (TVNL 2026) umerejea Septemba, 06, 2026 katika Uwanja wa TVF uliopo Mwembeyanga, Temeke jijini Dar es Salama kwa miamba ya klabu 24 kumenyana mzunguko wa pili.
NYOTA wa zamani katika klabu ya Liverpool, Steven Gerrard amesema klabu hiyo imeanza msimu kiulaini mno hali inayotishia kutokuwa na makali ya kuwania taji la Ligi Kuu ya England msimu huu.
DAKIKA 360 za Ligi Kuu Soka ya NBC PL 2026/27 zimetimia kwa kila klabu kucheza michezo minne, huku maji na mafuta vikianza kujitenga katika safari ya kuwania ubingwa wa Tanzanzia Bara msimu huu.
MABINGWA watetezi Ligi Kuu ya England (EPL), Arsenal ‘The Gunnners’ wameuwasha moto na kusimamisha bendera kwa msimu mpya wa 2026/27 baada ya kuwakaribisha Coventry kwa kichapo cha mabao 3-0.
KUNA haja ya Klabu ya Simba na teknolojia ya ‘Football Video Support’ (FVS) kuyamaliza mapema kabla mambo hayajawa makubwa katika michezo ya Ligi Kuu ya NBC PL, 2026/27.
UTAMU wa Ligi Kuu Soka Tanzania Bara umerejea wikiendi iliyopita kwa msimu wa NBC PL 2026/27 kuanza, kwa klabu 16 kumenyana katika michezo 30 dakika 2700.
WAHENGA walisema simba mwenda pole ndiye mla nyama, wakimaanisha kuwa mtu mpole siku zote ndiye mwenye mambo makubwa ama utuluvi, hivyo huleta ushindi mkubwa katika kila jambo.
KILA mwenye macho ameona kile ambacho kimeonyeshwa na miamba ya Soka la Tanzania, Simba na Yanga, vikongwe kutoka Kariakoo Dar es Salaam kwenye tamasha lao la 18 la ‘Simba Day’, na ‘Mwananchi Day’ 2026, ambapo wamezitambulisha silaha zao za msimu mpya wa Mashindano wa 2026/27.
BAADA ya kuanika silaha zao za kwenda nazo vitani msimu wa 2026/27, miamba ya soka la Tanzania; Simba na Yanga, zitapepetana katika mchezo wa Ngao ya Jamii, ukiwa ni ufunguzi wa pazia la msimu mpya wa mashindano ya ndani.