Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Hoja Yangu

Zanzibar imebeba somo la siasa za maridhiano

KUNA wakati katika maisha ya taifa ambapo ushindi mkubwa wa kisiasa siyo pale upande mmoja unapomshinda mwingine, bali pale pande zinazotofautiana zinapokubali kukaa pamoja na kutafuta kinachowaunganisha.

Jumatatu, 21 Septemba 2026 · 06:00Dakika 1 kusomaToleo 183, uk. 27

Zanzibar inatupa somo hilo kwa namna ya pekee.

Katika siku za hivi karibuni, mchakato wa maridhiano kati ya CCM na ACT Wazalendo umechukua hatua nyingine muhimu baada ya kuundwa kwa Kamati ya Pamoja ya vyama hivyo kusimamia utekelezaji wa makubaliano ya kisiasa.

Hatua hiyo imefuatiwa na ACT Wazalendo kumteua tena Othman Masoud Othman kuwa mgombea wa nafasi ya Makamu wa Kwanza wa Rais, na baadaye Rais wa Zanzibar Dkt. Hussein Ali Mwinyi kumteua rasmi katika nafasi hiyo.

Lakini nyuma ya matukio haya kuna ujumbe mkubwa zaidi ambao Tanzania inaweza kujifunza.

Kwanza, tofauti za kisiasa si lazima ziwe sababu ya kuvunja taifa. Vyama vinaweza kuwa na mitazamo tofauti kuhusu uchaguzi, utawala au sera, lakini mwisho wa yote wananchi wana-.

  • Zanzibar
  • Maridhiano
  • CCM
  • ACT Wazalendo
  • Siasa

Soma Pia