Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Habari Kuu

CDF, IGP, DCI wagoma kushahidi, Lissu afunga utetezi

Mshitakiwa wa kesi ya uhaini nchini Tanzania, Tundu Antiphas Lissu amekamilisha utetezi wake wa kujinasua, baada ya wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama kugoma kuwa mashaidi wake, Pambazuko linaeleza.

Ijumaa, 18 Septemba 2026 · 13:26Dakika 2 kusoma
Katika picha hii kutoka kushoto; Mkunda, Wambura na Kingai.
Katika picha hii kutoka kushoto; Mkunda, Wambura na Kingai. — Picha kutoka Maktaba ya Pambazuko.

MWENYEKITI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Tundu Lissu, amefunga rasmi ushahidi wake katika kesi ya uhaini inayomkabili baada ya mashahidi watatu; wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama aliowahitaji upande wa utetezi, kukataa kufika mahakamani.

Akizungumza leo, Septemba 18, 2026, mbele ya jopo la majaji wa Mahakama Kuu, Masjala - Ndogo ya Dar es Salaam, Lissu amesema Mkurugenzi wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI), Ramadhani Kingai, alikuwa akitarajiwa kuwa shahidi wake wa sita, lakini hakufika kutoa ushahidi.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia