Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Biashara

Dhahabu bado kinara pato la kigeni

Uchumi wa Tanzania sasa unabebwa zaidi na fedha za kigeni zinazotokana na mauzo ya dhahabu, Gazeti la Pambazuko linaeleza.

Alhamisi, 17 Septemba 2026 · 12:27Dakika 2 kusoma
Shehena ya dhahabu
Shehena ya dhahabu — Picha kutoka Maktaba ya Pambazuko

DHAHABU imeendelea kuwa mhimili wa pato la kigeni kwani mauzo yake ndiyo yanaongoza kuiingizia nchi fedha za kigeni, Benki Kuu Tanzania (BoT), imeeleza.

Ripoti ya hali ya uchumi kwa mwezi Julai (MER) iliyotolewa na BoT hivi karibuni inaonyesha kuwa kwa jumla sekta ya mauzo ya nje imeendelea kuonyesha ustahimilivu na ukuaji mzuri kwa mwaka unaoishia Julai 2026.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia