Mixx Tanzania yabadilisha uongozi, Favot achukua nafasi ya Pesha
Mabadiliko hayo yanafanyika wakati huduma za fedha kwa njia ya simu na malipo ya kidijitali zinazidi kuwa muhimu katika upatikanaji wa huduma za kifedha, miamala ya biashara na juhudi za Tanzania kuelekea uchumi wenye matumizi madogo ya fedha taslimu.
Sahihisho · Jumamosi, 10 Oktoba 2026
changed picture
Mixx Tanzania imemteua Louis-Olivier Favot kuwa Afisa Mtendaji Mkuu (CEO) mpya, akichukua nafasi ya Angelica Pesha, aliyehitimisha utumishi wake wa zaidi ya miaka 15 katika kampuni hiyo, wakati biashara hiyo ikilenga kupanua huduma zake za kifedha za kidijitali.
Mabadiliko hayo yanafanyika wakati huduma za fedha kwa njia ya simu na malipo ya kidijitali zinazidi kuwa muhimu katika upatikanaji wa huduma za kifedha, miamala ya biashara na juhudi za Tanzania kuelekea uchumi wenye matumizi madogo ya fedha taslimu.
Bi Pesha amekuwa sehemu ya safari ya kampuni hiyo tangu ilipokuwa Tigo Pesa hadi ilipobadilika kuwa Mixx Tanzania, inayotoa huduma mbalimbali za kifedha za kidijitali kwa watu binafsi na wafanyabiashara.
Aliteuliwa kuwa CEO mwaka 2020, akiongoza kampuni katika kipindi cha mabadiliko ya jina na muundo wa biashara, huku akiimarisha mifumo ya teknolojia, utawala, shughuli za kampuni na uwezo wa wafanyakazi.
Katika kipindi chake, kampuni ilipanua huduma zake kutoka uhamishaji wa kawaida wa fedha hadi huduma nyingine za kidijitali, zikiwemo miamala kati ya mitandao tofauti ya fedha kwa njia ya simu, uhamishaji wa fedha kuvuka mipaka ya nchi, malipo ya kidijitali, miunganiko kati ya akaunti za benki na mitandao ya simu, utumaji wa fedha kutoka nje ya nchi, akiba na mikopo ya kidijitali.
Mafanikio hayo yalitambuliwa kupitia tuzo mbalimbali, zikiwemo tuzo tatu katika Tuzo za TEHAMA za Agosti 2026. Tuzo hizo zilijumuisha utambuzi wa ubunifu katika huduma za fedha kwa njia ya simu, huku Pesha akitunukiwa tuzo ya uongozi wa mwanamke katika sekta ya TEHAMA.
Mkurugenzi Mtendaji wa AXIAN Digibank & Fintech, Erwan Gelebart, alimshukuru Bi Pesha kwa mchango wake katika kuijenga biashara hiyo na kuimarisha timu aliyofanya nayo kazi.
Alisema Bi Pesha na timu yake wamechangia kwa kiasi kikubwa kuikuza Mixx Tanzania na kuifanya kuwa miongoni mwa kampuni muhimu katika soko la huduma za kifedha za kidijitali nchini.
Favot kuongoza awamu inayofuata
Bw Favot anachukua uongozi akiwa na uzoefu wa miaka 17 katika sekta za benki, huduma ndogo za fedha, fedha kwa njia ya simu na huduma za kifedha za kidijitali. Kati ya hiyo, miaka 14 amefanya kazi katika nchi za Afrika Kusini mwa Jangwa la Sahara.
Kabla ya uteuzi huo, alikuwa Afisa Mtendaji Mkuu wa MVola, kampuni ya huduma za kifedha za kidijitali nchini Madagascar inayomilikiwa na AXIAN. Alijiunga na MVola mwaka 2020 kama Mkurugenzi wa Uendeshaji kabla ya kupanda hadi nafasi ya CEO, akichangia maendeleo yake hadi kuwa benki ya kwanza ya kidijitali nchini humo.
Uzoefu wake unahusisha usimamizi wa shughuli za biashara, uundaji wa bidhaa, utoaji wa huduma, kuboresha uzoefu wa wateja na kutumia teknolojia kupanua huduma za kifedha.
Uteuzi wake unakuja wakati Mixx ikilenga kuimarisha nafasi yake katika soko la huduma za kifedha lenye ushindani mkubwa kwa kupanua huduma zinazopatikana kwa watu binafsi, wafanyabiashara na kampuni.
Akizungumzia uteuzi huo, Bw Gelebart alimkaribisha Favot na kusema kampuni itaendeleza msingi uliojengwa chini ya uongozi wa Bi Pesha huku ikiingia katika hatua inayofuata ya ukuaji.
Umebakiwa na makala 2 za bure mwezi huu. Jiunge ili kusoma bila kikomo.