Habari Kuu
Mtifuano maslahi, madaraka jezi za Taifa Stars
Hamis Mwinjuma MVUTANO kuhusu jezi za timu za Tanzania kwenye michuano ya kimataifa, umechukua sura mpya ambapo wadau wameubatiza jina la “mtifuano.”.
Baadhi ya wadau hao wanaona kuwepo kwa vita ya maslahi, mapambano ya madaraka na wengine wakiutafsiri kuwa sehemu muhimu ya kuboresha utendaji wakati nchi ikiwa kwenye maandalizi ya mashindano ya Kombe la Mataifa ya Afrika (Afcon 2027).
Mvutano wa mawazo, mitazamo na tafsiri tofauti zilizoibua mtifuano huo zinakuja baada ya kauli ya Waziri wa Habari na Michezo, Paul Makonda, ambaye Alhamisi - Septemba 16, 2026 aliibua vuta nikuvute wakati alipotuma ujumbe kupitia ukurasa wake wa Instagram akipinga jezi za timu ya taifa zilizotangazwa na naibu wake, Khamis Mwinjuma.
Kwa wanachama
Endelea kusoma makala hii
Habari za uchunguzi zinagharimu muda na rasilimali. Jiunge na Pambazuko ili kusoma makala zote na kuunga mkono uandishi huru wa Kiswahili.
Mwezi
TSh 8,000
kwa mwezi
Mwaka
TSh 80,000
kwa mwaka
Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.
Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa