Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Ununuzi wa Umma

PPRA yapitisha zabuni za trilioni 43/- kwa njia ya kidijitali

Mfumo wa NeST umeongeza uzingatiaji wa sheria hadi asilimia 79, kupanua fursa kwa wazabuni na kuimarisha uwazi katika matumizi ya fedha za umma.

Alhamisi, 29 Oktoba 2026 · 13:52Dakika 5 kusoma
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA), Denis Simba, akizungumza na wahariri jijini Dar es Salaam.
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA), Denis Simba, akizungumza na wahariri jijini Dar es Salaam. — Mpiga Picha wetu

MAMLAKA ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA) imesema zabuni 430,733 zenye thamani ya Shilingi 42.6 trilioni zimetolewa kupitia Mfumo wa Kielektroniki wa Ununuzi wa Umma (NeST), katika mageuzi yanayolenga kurahisisha biashara na serikali, kupunguza gharama za ununuzi na kuimarisha uwajibikaji katika matumizi ya fedha za umma.

Akizungumza na wahariri na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo, Mkurugenzi Mkuu wa PPRA, Denis Simba, alisema mfumo huo ulioanza kutumika rasmi Septemba 2023 umeleta mabadiliko makubwa katika namna taasisi za umma zinavyotangaza na kutekeleza michakato ya ununuzi.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia