Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Habari Kuu

Tanzania yalipa mabilioni ‘kujisogeza’ kwa Trump

Tanzania pamoja na nchi zingine za Afrika, imebainika kuingia mikataba na kampuni za ushawishi ili kuifikia Ikulu ya Marekani kwa lengo la "mazungumzo rasmi."

Alhamisi, 17 Septemba 2026 · 11:51Dakika 7 kusomaToleo 182, uk. 6
Jengo la Ikulu ya Marekani- almaarufu White House
Jengo la Ikulu ya Marekani- almaarufu White House — Picha kutoka Maktaba ya Pambazuko

SERIKALI kadhaa za Afrika, Tanzania ikiwemo, zinalipa mamilioni ya dola kwa kampuni za ushawishi nchini Marekani zenye uhusiano na mtandao wa kisiasa na kikazi wa Rais Donald Trump.

Lengo la malipo hayo ni kupata fursa kubwa zaidi ya kufikia na kujisogeza zaidi kwa Marekani; nchi tajiri zaidi kwa fedha, uchumi imara na nguvu kubwa za kijeshi.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia