Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

Habari Kuu

Utafiti: Kunywa chai ya moto sana kwachochea saratani

Ugonjwa wa saratani (kansa) umeendelea kuwa tishio huku wataalamu wakibaini vyanzo vyake kama Pambazuko linavyoweza kueleza zaidi kutokana na utafiti wa kisayansi.

Jumapili, 20 Septemba 2026 · 20:59Dakika 4 kusoma
Chai yenye joto kali ambayo inatajwa kuwa hatari kwa afya.
Chai yenye joto kali ambayo inatajwa kuwa hatari kwa afya. — Picha ya iliyotengenezwa kwa AI.

IMEBAINIKA kuwepo kwa uhusiano wa moja kwa moja kati ya unywaji wa vimiminika vyenye joto kali sana na saratani ya umio; yaani mrija unaounganisha koo na tumbo.

Hayo yamebainishwa na watafiti kutoka Chuo cha Oxford nchini Uingereza, ambapo waliwafuatilia watu milioni moja katika utafiti huo.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia