Rukia maudhui makuu
Pambazuko
Ukweli Hauna Kutu

FURSA KWA WAFANYABIASHARA WADOGO

Waliolamba mamilioni kupitia NeST wafunguka

Mfumo wa Kielektroniki wa Ununuzi wa Umma (NeST) umefungua fursa mpya za kibiashara kwa vikundi vya wanawake, vijana, watu wenye ulemavu na wazee, baadhi yao wakitoka katika shughuli ndogo kama usafi wa mitaa hadi kupata zabuni za mamilioni ya shilingi.

Alhamisi, 29 Oktoba 2026 · 13:55Dakika 6 kusoma
Mkurugenzi wa Mamlaka ya udhibiti wa Manunuzi ya Umma, Denis Simba, akimsukuma mmoja wa wanufaika wa mfumo wa NeST wakati wa mkutano na wahariri jijini Dar es Salaam.
Mkurugenzi wa Mamlaka ya udhibiti wa Manunuzi ya Umma, Denis Simba, akimsukuma mmoja wa wanufaika wa mfumo wa NeST wakati wa mkutano na wahariri jijini Dar es Salaam.

Mfumo wa Kielektroniki wa Ununuzi wa Umma (NeST) umeanza kubadili fursa za kiuchumi kwa baadhi ya vikundi vya wanawake, vijana, watu wenye ulemavu na wazee nchini Tanzania, kwa kuvipa nafasi ya kushiriki katika zabuni za Serikali na kupata mikataba ya mamilioni ya shilingi.

Kwa wajasiriamali hao, ambao baadhi yao walianza kwa kufanya usafi wa mitaa au kutoa huduma ndogo ndogo, mfumo huo umefungua njia ya kuingia katika biashara za umma zilizokuwa zikionekana kuwa nje ya uwezo wao.

Kikomo cha bure kimefikia

Umesoma makala 3 za bure mwezi huu

Jiunge ili kuendelea kusoma bila kikomo, au ingia kama tayari una uanachama.

Mwezi

TSh 8,000

kwa mwezi

Mwaka

TSh 80,000

kwa mwaka

Au fungua akaunti ya bure ili hesabu yako ifuatane nawe kwenye vifaa vyote.

Lipa kwa M-Pesa · Mixx by Yas · Airtel Money · HaloPesa

Soma Pia